ป้าแก้วไก่กรอบ
ป้าแก้วไก่กรอบ
สาขาปัญญามาร์เก็ต
เรื่องราวความเป็นมาธุรกิจ
แก้วเป็นชาวยโสธร เข้ามาทำงานในกรุงเทพ เริ่มจากการขายของเล็กๆน้อยๆ จากนั้นแก้วเข้าสู่วงการส้มตำเต็มตัว จากหาบเร่ริมถนนสู่ขวัญใจชาวลาดกระบัง ไม่มีใครไม่รู้จัก แก้วแม่ค้าส้มตำหาบเร่แสนอร่อย แต่ความเลื่องชื่อไม่หยุดแค่นั้น แก้วได้ใช้เวลาทุ่มเทคิดค้น หาวิธีที่จะทำให้ไก่ของแก้ว โดดเด่น อร่อยติดปาก หาคนเทียบได้ยาก จนได้ ไก่ย่างหนังกรอบ เนื้อนุ่ม กลิ่นหอม จากเตา เป็นเอกลักษณ์ ตำนานเล่าขานของ ป้าแก้วไก่ย่างหนังกรอบจากรุ่นสู่รุ่น
แก้วได้โอกาสทำอาหารขึ้นโต๊ะเสวย ถวายสมเด็จ พระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ (ในรัชกาลที่ 9) และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกๆพระองค์ และได้รับความไว้วางใจจากสำนักพระราชวังทำอาหารในเทศกาลต่างๆเรื่อยมา
นี่คือความภูมิใจของแก้ว ความภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคนอีสาน เป็นลูกพ่อครูน้อยกับ แม่ทุมมา ภูมิใจที่สุดที่ได้สร้างทุกอย่างขึ้นมากับมือ จากความเชื่อและมุ่งมั่นสุดชีวิต ถูก อร่อย ซื่อสัตย์กับลูกค้า คือสิ่งที่แก้วสัญญาจะรักษาและถ่ายทอดให้กับลูกหลานต่อไป
ก่อตั้งเมื่อ
ราว ๆ ปี 2535
ธุรกิจประเภท
ร้านอาหาร อีสานพื้นบ้าน, บริการจัดเลี้ยงนอกสถานที่ อาหารอีสานพื้นบ้าน
ประสบการณ์ / ความชำนาญ
ประสบการณ์ ร้านอาหารอีสานพื้นบ้าน กว่า 30 ปี, บริการจัดเลี้ยงนอกสถานที่ กว่า 20 ปี
ช่องทางการติดต่อ
วันเวลาทำการ
เปิดให้บริการทุกวัน 11.00 - 20.00 น.
เบอร์โทรศัพท์
สาขาปัญญามาร์เก็ต : 092-284-2340
สายด่วน : 061-426-5999
Email
marketing@keawkaikrob.com
Social Media
Facebook : แก้วไก่กรอบ, แก้วไก่กรอบ จัดเลี้ยง
Instagram : keawkaikrob
TikTok : keawkaikrob
Line : @keawkaikrob